labarai1

Tasirin Haemocoagulase daga Agkistrodon halys akan Hemorrhage na Intraoperative a Craniocerebral Surgery

Makasudi Don lura da tasirin Haemocoagulase daga Agkistrodon acutus akan zubar jini na ciki a cikin tiyatar craniocerebral.Hanyoyin 46 marasa lafiya da ke yin aikin tiyata na craniocerebral an raba su da kasu kashi biyu bisa ga tsari na shigarwa: ƙungiyar coagulase da ƙungiyar kulawa, 23 marasa lafiya a kowace ƙungiya.An yi wa rukunin Hemocoagulase aikin craniocerebral akai-akai, kuma 2 U na haemocoagulase daga Agkistrodon acutus don allura an yi masa allura ta cikin jini mintuna 30 kafin a fara aiki da kuma ranar farko bayan tiyata.An kula da ƙungiyar kulawa tare da magani iri ɗaya kamar ƙungiyar hemagglutination enzyme a lokacin da kuma bayan aikin, amma ba a ba da allurar hemagglutination enzyme na Agkistrodon acutus kafin aikin ba.Zubar da jini na ciki da ƙarar magudanar ruwa sa'o'i 24 bayan aiki an lura da su a cikin ƙungiyoyin biyu.Sakamakon Adadin zubar da jini na ciki (431.1 ± 20.1) ml da adadin magudanar ruwa bayan aiki (98.2 ± 32.0) ml a cikin rukunin enzyme na hemagglutination sun kasance ƙasa da waɗanda ke cikin ƙungiyar kulawa (622.0 ± 55.6) ml da (140.1 ± 36.0) ml (P <0.05).Kammalawa Allurar Haemocoagulase ta cikin Jiki daga Agkistrodon acutus kafin a fara aiki na iya rage faruwar rikice-rikicen bayan tiyata ta hanyar rage yawan zubar jini.Yana da daraja yaɗawa da amfani da yawa a aikin asibiti.


Lokacin aikawa: Dec-16-2022